สำหรับภาพยนตร์เรื่อง I WeirDo ได้เข้าร่วมชิงรางวัล Golden Horse Awards ในครั้งที่ 57 โดยมีนักแสดงที่ได้เข้าร่วมชิงถ้วยรางวัล Xie Xinying × Lin Baihong และรวมไปถึงภาพยนตร์ My Missing Valentine เข้าร่วมชิงรางวัลด้วย

ช่วงที่ทำให้คุณใจเต้น
หลังจาก Xie Xinying และ Gui Lunmei แข่งขันกันเพื่อเป็นผู้เข้ารอบ 12 คนสุดท้ายใน “My Missing Valentine”

งานประกาศรางวัลภาพยนตร์ประจำปีของไต้หวัน “The 57th Golden Horse Awards” จะจัดขึ้นในวันที่ 21 พฤศจิกายนและยังมีการประกาศรายชื่อผู้เข้ารอบสุดท้ายในวันนี้ด้วย ในนั้น “My Missing Valentine” ได้รับการคัดเลือกให้เข้าชิง 11 รางวัล ได้แก่ “ภาพยนตร์ยอดเยี่ยม” และ “นักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม” เป็นชัยชนะครั้งยิ่งใหญ่ และ “Classmates Minus” ซึ่งจะเข้าฉายในช่วงกลางเดือนพฤศจิกายนนี้เท่านั้นก็ได้รับเลือกให้เป็นภาพยนตร์ยอดเยี่ยมเช่นกัน เข้ารอบผู้กำกับยอดเยี่ยม 9 คนสุดท้ายก็ได้ตามมาทีหลัง มาดูรายชื่อผู้เข้ารอบสุดท้ายของรางวัล Golden Horse Awards กันเลย!

★ภาพยนตร์ยอดเยี่ยม

“Days”
“My Missing Valentine”
“Classmates Minus”
“Dear Tenant “
“Hand Rolled Cigarette”

★ผู้กำกับยอดเยี่ยม

Cai Mingliang (Days)
Chen Yuxun (My Missing Valentine)
Xu Chengjie (Guo Mie)
Ke Zhennian (The Silent Forest)
Chen Jianlang (Hand Rolled Cigarette)

★นักแสดงนำชายยอดเยี่ยม

Liu Guanting (My Missing Valentine)
Lin Baihong (I WeirDo)
Mo Ziyi (Dear Tenant)
Lin Jiadong (Hand Rolled Cigarette)
Li Guohuang (Number 1)

★นักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม

Xie Xinying (I WeirDo)
Chen Shufang (Guo Mie)
Li Peiyu “Da Pei” (My Missing Valentine)
Gui Lunmei (A Leg)
Bai Ling (The Abortionist)

★นักแสดงประกอบชายยอดเยี่ยม

Na Dou (Classmates Minus)
Zheng Renshuo (Classmates Minus)
Zhang Shaohuai (A Leg)
Dai Liren (Your Name Engraved Herein)
Jin Xuanbin (The Silent Forest)

★นักแสดงประกอบหญิงยอดเยี่ยม

Xie Yingxuan (Guo Mie)
Chen Shufang (Dear Tenant)
Gao Huijun (Get The Hell Out)
Zhang Yaling (Mickey On The Road)
Chen Xuezhen (The Rope Curse 2 )

★นักแสดงหน้าใหม่ยอดเยี่ยม

Wu Yirong (Dear Orange)
Liu Junqian (Beyond The Dream)
Huo Jiahao (The Way We Keep Dancing 3)
Chen Haosen (Your Name Engraved Herein)
Chen Yanfei (The Silent Forest)

★ผู้กำกับหน้าใหม่ยอดเยี่ยม

Liao Mingyi (I WeirDo)
Zhang Ji’an (The Story of Southern Islet)
Xu Chengjie (Guo Mie)
Ke Zhennian (The Silent Forest)
Chen Jianlang (Hand Rolled Cigarette)

★บทภาพยนตร์ต้นฉบับยอดเยี่ยม

Zhong Menghong、Zhang Yaosheng (A Leg)
Chen Yuxun (My Missing Valentine)
Zhang Ji’an (The Story of Southern Islet)
Zheng Youjie (Dear Tenant)
Ke Zhennian, Lin Pinjun (The Silent Forest)

★บทภาพยนตร์ดัดแปลงยอดเยี่ยม

Zeng Junrong, Zhou Guanwei (Beyond The Dream)
Huang Xinyao (Classmates Minus)
Zhou Yimei, Xu Chengjie (Guo Mie)
Huang Xiuping (The Way We Keep Dancing 3)

★สารคดียอดเยี่ยม

(Father )
(Me and My Condemned Son)
(Chen Uen)
(Lost Course)
(Taking back the Legislature )

★ภาพยนตร์สั้นดราม่ายอดเยี่ยม

(Temple of Devilbuster)
(See You, Sir)
(Night is Young)
(In This Land We’re Briefly Ghosts)
(Sisters’ Busy Hands)

★เพลงประกอบภาพยนตร์ยอดเยี่ยม

Huang Mingzhi 〈Happy Family〉/ (Babi)
Li Peiyu〈Lost and Found〉/ (My Missing Valentine)
Chen Shufang, Yu Ziyu 〈孤味〉/ (Guo Mie)
Fok Jiahao, Ah Fu, Liu Jingwen, Jan Curious, KIDA Choir〈歡迎嚟到呢座城市〉/(The Way We Keep Dancing 3)

Lu Guangzhong, Chen Haosen 〈刻在我心底的名字〉/ (Your Name Engraved Herein)

★เอฟเฟกต์ภาพยอดเยี่ยม

(My Missing Valentine) Guo Xiancong
(I Weir Do) Gong Zhongxiang, Miao Tianyu, Yan Zhenqin
(Hello! Tapir) Li Zhiwei
(The Rope Curse 2) Xu Yuan, Huang Minbin

★การออกแบบศิลปะยอดเยี่ยม

Li Tianjue, Liu Yiru (The Silent Forest)
Wu Zhongxian (I Weir Do)
Zhao Sihao (Classmates Minus)
Wang Zhicheng (My Missing Valentine)
Zhang Zhaokang, Yao Hanwen (Hand Rolled Cigarette)

★การออกแบบสไตล์ยอดเยี่ยม

Guo Zisheng (Number 1 )
Lin Shaofen (Jin xiao duo zhenzhong)
Xu Liwen (A Leg)
Zhang Zhaokang, Chen Ziqing (Hand Rolled Cigarette)
Shi Xiaorou, Wang Jiaying (The Rope Curse 2)

★การออกแบบแอ็คชั่นยอดเยี่ยม

Huang Taiwei, Li Shaopeng (Get The Hell Out)
Zhang Peng (A Choo)
Mai Qiucheng (The Way We Keep Dancing 3)
Deng Ruihua (Hand Rolled Cigarette)

★แก้ไขยอดเยี่ยม

Lai Xiuxiong (Classmates Minus)
Lai Xiuxiong (My Missing Valentine)
Xue Lian, Huang Xiuping (The Way We Keep Dancing 3)
Su Peiyi, Chen Junhong (The Silent Forest)
Zhang Shuping, Lu Weilin (Hand Rolled Cigarette)

★เอฟเฟกต์เสียงยอดเยี่ยม

Cao Yuanfeng, He Xiangling, Lin Zixiang, Li Yuzhi, Wang Minxu (Days)
Du Duzhi, Wu Shuyao (Beyond The Dream)
Zheng Minghui, Tan Jinghua, Yang Zhichao (The Way We Keep Dancing 3)
Jian Feng Shu, Jian Feng Shu (My Missing Valentine)
Guo Liqi, Li Donghuan (The Silent Forest)

★ภาพยนตร์แอนิเมชั่นยอดเยี่ยม

(Dr. Sun)
(City of Lost Things)

★ภาพยนตร์สั้นแอนิเมชั่นยอดเยี่ยม

(ไป๋ลู่)
(Grand Adventure Railroad)
(Little Hilly)
(The Weather is Lovely)
(Night Bus)

★ผลงานภาพยนตร์ไต้หวันยอดเยี่ยมแห่งปี

Peng Renmeng

★รางวัลความสำเร็จของชีวิต

Hou Xiaoxian

ใส่ความเห็น

อีเมลของคุณจะไม่แสดงให้คนอื่นเห็น ช่องข้อมูลจำเป็นถูกทำเครื่องหมาย *